മികച്ച സിനിമ:
"ആർഗോ പ്രവർത്തനം"
"ഡിഷാങ്കോ മോചിപ്പിച്ചു"
"കാട്ടു സൗത്ത് മൃഗങ്ങൾ"
"നിരസിച്ചു"
"പൈയുടെ ജീവിതം"
"ലിങ്കൺ"
"മാസ്റ്റർ"
"പൂർണ്ണചന്ദ്രന്റെ രാജ്യം"
"സിൽവർ ലൈനിംഗ്സ് പ്ലേബുക്ക്"
"ഗോൾ നമ്പർ ഒന്ന്"
മികച്ച നടൻ:
ഹഗ് ജാക്ക്മാൻ ("നിരസിച്ചു")
ജോൺ ഹോക്സ് ("സരോഗത്ത്")
ബ്രാഡ്ലി കൂപ്പർ ("എന്റെ കാമുകൻ സൈഡ് ആണ്")
ഡാനിയൽ ഡേ ലൂയിസ് ("ലിങ്കൺ")
ഹോക്കിൻ ഫീനിക്സ് ("മാസ്റ്റർ")
ഡാൻസെൽ വാഷിംഗ്ടൺ ("ഉപകരണങ്ങൾ")
മികച്ച നടി:
ജെസീക്ക നെച്ചിൻ ("നമ്പർ ഒരു ലക്ഷ്യം")
മരിയൻ മലം ("തുരുമ്പും അസ്ഥിയും")
ജെന്നിഫർ ലോറൻസ് ("എന്റെ കാമുകൻ മാനസികാവസ്ഥയാണ്")
ഇമ്മാനുവൽ റിവ ("സ്നേഹം")
കുനിൻഷാൻ വാലിസ് ("മൃഗങ്ങൾ കാട്ടു തെക്ക്")
നവോമി വാട്ട്സ് ("അസാധ്യമാണ്")
മികച്ച രണ്ടാമത്തെ പ്ലാനർ:
റോബർട്ട് ഡി നിരോ ("എന്റെ കാമുകൻ മാനസികാവസ്ഥ")
മാത്യു മക്കോണാജ ("സൂപ്പർ മൈക്ക്")
ടോമി ലീ ജോൺസ് (ലിങ്കൺ)
ജാവിയർ ബാർഡ് ("007: സ്കൈഫാൾ കോർഡിനേറ്റുകൾ")
അലൻ ആർകിൻ ("ആർഗോ ഓപ്പറേഷൻ")
ഫിലിപ്പ് സീമോർ ഹോഫ്മാൻ ("മാസ്റ്റർ")
മികച്ച രണ്ടാമത്തെ പ്ലാനിൻ നടി:
ആമി ആഡംസ് ("മാസ്റ്റർ")
ജൂഡി ഡെഞ്ച് ("007: സ്കൈഫാൾ കോർഡിനേറ്റുകൾ")
സാലി ഫീൽഡ് (ലിങ്കൺ)
ഹെലൻ ഹണ്ട് ("സർബോഗത്ത്")
ആൻ ഹാട്വേ ("ദയനീയമാണ്")
ആൻ ധയിപ്പ് ("പരീക്ഷണം" അനുസരണം ")
മികച്ച യുവ നടൻ / നടി:
ലോഗൻ ലെർമാൻ ("മിണ്ടാതിരിക്കുന്ന നല്ലത്")
എൽ ഫാൻണിംഗ് ("ബോംബ്")
കുനിൻഷാൻ വാലിസ് ("മൃഗങ്ങൾ കാട്ടു തെക്ക്")
ടോം ഹോളണ്ട് ("അസാധ്യമാണ്")
കാര ഹെയ്വാർഡ് ("പൂർണ്ണചന്ദ്രന്റെ രാജ്യം")
സൂരജ് ശർമ ("ലൈഫ് പൈ")
മികച്ച സംവിധായകൻ:
ബെൻ അഫ്ലെക്ക് ("ആർഗോ പ്രവർത്തനം")
കാതറിൻ ബിഗോ ("നമ്പർ ഒരു ലക്ഷ്യം")
ഡേവിഡ് ഒ. റസ്സൽ ("എന്റെ കാമുകൻ ഭ്രാന്താണ്")
ENDER LEE ("ലൈഫ് പൈ")
സ്റ്റീഫൻ സ്പിൽബർഗ് (ലിങ്കൺ)
ടോം ഹൂപ്പർ ("നിരസിച്ചു")
മികച്ച അഭിനേതാക്കൾ:
"ആർഗോ പ്രവർത്തനം"
"മേരീഗോൾഡ് ഹോട്ടൽ: മികച്ചത്"
"പൂർണ്ണചന്ദ്രന്റെ രാജ്യം"
"സിൽവർ ലൈനിംഗ്സ് പ്ലേബുക്ക്"
"നിരസിച്ചു"
"ലിങ്കൺ"
മികച്ച യഥാർത്ഥ സ്ക്രിപ്റ്റ്:
ക്വെന്റിൻ ടരാന്റിനോ ("ഡിഷാങ്കോ സ്വതന്ത്രമാക്കി")
ജോൺ ഗാറ്റിൻസ് ("ഉപകരണങ്ങൾ")
റയാൻ ജോൺസൺ ("ലൂപ്പ് ഓഫ് സമയം")
പോൾ തോമസ് ആൻഡേഴ്സൺ ("മാസ്റ്റർ")
മാർക്ക് ബാൽ ("നമ്പർ ഒന്ന്")
ഡബ്ല്യുഎസ് ആൻഡേഴ്സണും റോമൻ കോപ്പോളയും ("പൂർണ്ണചന്ദ്രന്റെ രാജ്യം")
മികച്ച പൊരുത്തപ്പെടുന്ന സ്ക്രിപ്റ്റ്:
ക്രിസ് ടെറി ("ആർഗോ ഓപ്പറേഷൻ")
ടോണി കുഷ്നർ (ലിങ്കൺ)
ഡേവിഡ് മാഗി ("ലൈഫ് പൈ")
ഡേവിഡ് ഒ. റസ്സൽ ("എന്റെ കാമുകൻ ഭ്രാന്താണ്")
സ്റ്റീഫൻ ക്ബോസ്ക ("മിണ്ടാതിരിക്കുന്ന നല്ലത്")
മികച്ച ആനിമേഷൻ ഫിലിം:
"റാൽഫ്"
"സ്വപ്നങ്ങളുടെ കാവൽക്കാർ"
"പരാനോർമൻ, അല്ലെങ്കിൽ സോമ്പികളെ എങ്ങനെ മെരുക്കാം"
"മഡഗാസ്കർ 3"
"ധൈര്യം"
ഫ്രാങ്കൻവിനി
മികച്ച പ്രവർത്തനം:
"007: സ്കൈഫാൾ കോർഡിനേറ്റുകൾ"
"ഡാർക്ക് നൈറ്റ്: പുനരുജ്ജീവന ലെജൻഡ്"
"അവഞ്ചേഴ്സ്"
"സമയ ലൂപ്പ്"
മികച്ച ആക്ഷൻ നടൻ:
ജോസഫ് ഗോർഡൻ-ലേവിറ്റ് ("ലൂപ്പ് ഓഫ് സമയം")
ഡാനിയൽ ക്രെയ്ഗ് ("007: സ്കൈഫാൾ കോർഡിനേറ്റുകൾ")
ജേക്ക് ജില്ലൻഹോൾ ("പട്രോളിംഗ്")
റോബർട്ട് ഡ own ൺസ് ജൂനിയർ ("അവഞ്ചേഴ്സ്")
ക്രിസ്റ്റ്യൻ ബേൽ ("ഡാർക്ക് നൈറ്റ്: പുനരുജ്ജീവന ലെജന്റ്സ്")
മികച്ച ആക്ഷൻ നടി:
എമിലി ബ്ലാന്റൈ ("ലൂപ്പ് ഓഫ് സമയം")
ഗിന കാർനാനോ ("നോക്കൗട്ട്")
ജൂഡി ഡെഞ്ച് ("007: സ്കൈഫാൾ കോർഡിനേറ്റുകൾ")
ആൻ ഹാട്വേ ("ഡാർക്ക് നൈറ്റ്: പുനരുജ്ജീവന ലെജന്റ്സ്")
ജെന്നിഫർ ലോറൻസ് ("ഹംഗറി ഗെയിമുകൾ")
മികച്ച കോമഡി:
"ബെർണി"
"സിൽവർ ലൈനിംഗ്സ് പ്ലേബുക്ക്"
"മൂന്നാം ചക്രം"
"മാക്കോയും ബോട്ടനും"
"ഒരു മുതിർന്നവരുടെ സ്നേഹം"
മികച്ച കോമഡി നടൻ:
ജാക്ക് ബ്ലാക്ക് (ബെർണി)
ബ്രാഡ്ലി കൂപ്പർ ("എന്റെ കാമുകൻ സൈഡ് ആണ്")
പോൾ റൂഡ് ("ഒരു മുതിർന്നവരിൽ സ്നേഹം")
ചാനിംഗ് ടാറ്റം ("മാകോ, ബോട്ടൻ")
മാർക്ക് വാൾബെർഗ് ("മൂന്നാം അവസാനം")
മികച്ച കോമഡി നടി:
മിലാ കുനിസ് ("മൂന്നാം അധിക അധിക")
ജെന്നിഫർ ലോറൻസ് ("എന്റെ കാമുകൻ മാനസികാവസ്ഥയാണ്")
വിമത വിൽസൺ ("തികഞ്ഞ ശബ്ദം")
ലെസ്ലി മാൻ ("ഒരു മുതിർന്നവരിൽ സ്നേഹം")
ഷെർലി മക്ലെയ്ൻ (ബെർണി)
മികച്ച ഹൊറർ / ശാസ്ത്രീയ അതിശയകരമായ ചിത്രം:
"സമയ ലൂപ്പ്"
"പ്രോമിത്യസ്"
"ഒരു കാടുകളിൽ ചൊരിയുക"
മികച്ച വിദേശ ഫിലിം:
"സ്നേഹം"
"1 + 1"
"തുരുമ്പും അസ്ഥിയും"
"റോയൽ റോമൻ"
വിജയികളുടെ അവാർഡ് ദാന ചടങ്ങ് ജനുവരി 10 ന് സാന്താ മോണിക്കയിൽ നടക്കും.