सर्वोत्कृष्ट चित्रपटः
"अर्गो ऑपरेशन"
"डझोंगो मुक्त"
"जंगली दक्षिण प्राणी"
"नाकारले"
"पीआयचे जीवन"
"लिंकन"
"मास्टर"
"पूर्ण चंद्राचे साम्राज्य"
"चांदीचे लिनिंग्ज प्लेबुक"
"गोल क्रमांक एक"
सर्वोत्तम अभिनेता:
ह्यू जॅकमॅन ("नाकारले")
जॉन हॉक्स ("सरोगेट")
ब्रॅडली कूपर ("माझा बॉयफ्रेंड सायन्स आहे")
डॅनियल डे लुईस ("लिंकन")
होकिन फोएनिक्स ("मास्टर")
डॅनझेल वॉशिंग्टन ("उपकरणे")
सर्वोत्तम अभिनेत्री:
जेसिका चेस्टन ("नंबर एक ध्येय")
Marion Cotionar ("जंगल आणि हाड")
जेनिफर लॉरेन्स ("माझा बॉयफ्रेंड सायन्स आहे")
इमॅन्युएल रावा ("प्रेम")
कुव्हेन्झान वॉलीस ("जंगली दक्षिणेकडील प्राणी")
नाओमी वॉट्स ("असंभव")
सर्वोत्तम द्वितीय प्लॅनर:
रॉबर्ट डी निरो ("माझा बॉयफ्रेंड हा सायक आहे")
मॅथ्यू मॅक्काजा ("सुपर माईक")
टॉमी ली जोन्स (लिंकन)
जेवियर बार्डीम ("007: स्कायफॉल समन्वय")
अॅलन अर्किन ("अर्गो ऑपरेशन")
फिलिप सेमुर हॉफमन ("मास्टर")
सर्वोत्तम द्वितीय प्लॅन अभिनेत्री:
एमी अॅडम्स ("मास्टर")
जुडी डेंच ("007: स्कायफॉल समन्वय")
सॅली फील्ड (लिंकन)
हेलेन हंट ("सरोगेट")
ऍन हॅनेफ ("दुःखी")
एन घुद ("प्रयोग" आज्ञाधारक ")
सर्वोत्तम युवा अभिनेता / अभिनेत्री:
लॉगन लर्मन ("शांत राहणे चांगले")
अल फॅनिंग ("बॉम्ब")
कुव्हेन्झान वॉलीस ("जंगली दक्षिणेकडील प्राणी")
टॉम हॉलंड ("असंभव")
कर हर्डवर्ड ("पूर्ण चंद्राचे साम्राज्य")
सूरज शर्मा ("लाइफ पीआय")
सर्वोत्तम दिग्दर्शकः
बेन एफ्रॅक ("अर्गो ऑपरेशन")
कॅथरीन बिगेलउ ("नंबर एक ध्येय")
डेव्हिड ओ रसेल ("माझा बॉयफ्रेंड वेडा आहे")
एंडझ्झ ली ("लाइफ पीआय")
स्टीफन स्पीलबर्ग (लिंकन)
टॉम हूपर ("नाकारले")
सर्वोत्तम कादंबरी:
"अर्गो ऑपरेशन"
"मेरीगॉल्ड हॉटेल: सर्वोत्तम विदेशी"
"पूर्ण चंद्राचे साम्राज्य"
"चांदीचे लिनिंग्ज प्लेबुक"
"नाकारले"
"लिंकन"
सर्वोत्तम मूळ स्क्रिप्ट:
क्विंटिन टारंटिनो ("डझोंगो मुक्त")
जॉन गॅटिन ("उपकरणे")
रयान जॉन्सन ("वेळ लूप")
पॉल थॉमस अँडरसन ("मास्टर")
मार्क बाळा ("क्रमांक एक")
वेर अँडरसन आणि रोमन कॉपपोला ("पूर्ण चंद्राचे साम्राज्य")
सर्वोत्तम अनुकूल स्क्रिप्ट:
ख्रिस टेरी ("अर्गो ऑपरेशन")
टोनी कुशर (लिंकन)
डेव्हिड माजी ("लाइफ पीआय")
डेव्हिड ओ रसेल ("माझा बॉयफ्रेंड वेडा आहे")
स्टीफन चबास्का ("शांत राहणे चांगले")
सर्वोत्कृष्ट अॅनिमेशन फिल्मः
"राल्फ"
"स्वप्ने ठेवणारे"
"पारंरान, किंवा झोम्बी कसे टाकायचे"
"मेडागास्कर 3"
"बहादुर"
फ्रँकनविनी
सर्वोत्तम कृतीः
"007: स्कायफॉल समन्वय"
"गडद नाइट: पुनरुत्थान कथा"
"अॅव्हेन्जर्स"
"वेळ लूप"
सर्वोत्तम क्रिया अभिनेता:
जोसेफ गॉर्डन-लेव्हीट ("लूप ऑफ टाइम")
डॅनियल क्रेग ("007: स्कायफॉल समन्वय")
जेक जिलेनहोळ ("गस्त")
रॉबर्ट डाउनसी जूनियर ("अॅव्हेन्गर्स")
ख्रिश्चन बेले ("गडद नाइट: पुनरुत्थान कथा")
सर्वोत्तम क्रिया अभिनेत्री:
एमिली ब्लॅन्टे ("लूप ऑफ टाइम")
गिना करॅनो ("नॉकआउट")
जुडी डेंच ("007: स्कायफॉल समन्वय")
अॅन हॅकर ("गडद नाइट: पुनरुत्थान कथा"))
जेनिफर लॉरेन्स ("भुकेले गेम")
सर्वोत्तम कॉमेडी:
"बर्नी"
"चांदीचे लिनिंग्ज प्लेबुक"
"तिसरे चाक"
"माचो आणि बॉटन"
"प्रौढ मध्ये प्रेम"
सर्वोत्तम विनोदी अभिनेता:
जॅक ब्लॅक (बर्नी)
ब्रॅडली कूपर ("माझा बॉयफ्रेंड सायन्स आहे")
पॉल रुड ("प्रौढ मध्ये प्रेम")
चॅनिंग टॅटम ("माचो आणि बॉटन")
मार्क वाहलबर्ग ("तिसऱ्या शेवट")
सर्वोत्तम विनोद अभिनेत्री:
मिला कुनीस ("तिसरे अतिरिक्त")
जेनिफर लॉरेन्स ("माझा बॉयफ्रेंड सायन्स आहे")
विद्रोही विल्सन ("परिपूर्ण आवाज")
लेस्ली मॅन ("प्रौढ मध्ये प्रेम")
शर्ली मॅकक्लेन (बर्नी)
बेस्ट हॉरर / वैज्ञानिक विलक्षण चित्रपट:
"वेळ लूप"
"Prometheus"
"एक वुड्स मध्ये शेड"
सर्वोत्तम परदेशी चित्रपटः
"प्रेम"
"1 + 1"
"गंज आणि हाड"
"रॉयल रोमन"
विजेते पुरस्कार समारंभ 10 जानेवारी रोजी सांता मोनिका येथे होणार आहे.