ภาพยนตร์ที่ดีที่สุด:
"การดำเนินงานของอาร์โก้"
"Dzhango ปลดปล่อย"
"สัตว์ป่าใต้"
"ปฏิเสธ"
"ชีวิตของ PI"
"ลินคอล์น"
"อาจารย์"
"อาณาจักรแห่งพระจันทร์เต็มดวง"
"ลิงก์สีเงิน linings"
"เป้าหมายหมายเลขหนึ่ง"
นักแสดงที่ดีที่สุด:
Hugh Jackman ("ปฏิเสธ")
John Hawks ("Surrogat")
แบรดลีย์คูเปอร์ ("แฟนของฉันเป็นโรคจิต")
Daniel Day Lewis ("ลินคอล์น")
Hoakin Phoenix ("Master")
Danzel Washington ("อุปกรณ์")
นักแสดงหญิงยอดเยี่ยม:
Jessica Chestain ("หมายเลขหนึ่งเป้าหมาย")
Marion Cotionar ("สนิมและกระดูก")
Jennifer Lawrence ("แฟนของฉันเป็นโรคจิต")
Emmanuel riva ("ความรัก")
Kuvenzhan Wallis ("สัตว์ป่าใต้")
นาโอมิวัตส์ ("เป็นไปไม่ได้")
นักวางแผนที่สองที่ดีที่สุด:
Robert De Niro ("แฟนของฉันเป็นโรคจิต")
Matthew McConaja ("ซูเปอร์ไมค์")
ทอมมี่ลีโจนส์ (ลินคอล์น)
Javier Bardem ("007: พิกัด Skyfall")
Alan Arkin ("Operation Argo")
Philip Seymour Hoffman ("อาจารย์")
นักแสดงแผนที่สองที่ดีที่สุด:
Amy Adams ("อาจารย์")
Judi Dench ("007: พิกัด Skyfall")
Sally Field (ลินคอล์น)
Helen Hunt ("surrogat")
Ann Hathaway ("น่าสังเวช")
Ann Dhaud ("ทดลอง" เชื่อฟัง ")
สุดยอดนักแสดง / นักแสดงหญิง:
โลแกน Lerman ("ดีที่จะเงียบ")
El Fanning ("ระเบิด")
Kuvenzhan Wallis ("สัตว์ป่าใต้")
Tom Holland ("เป็นไปไม่ได้")
Kara Hayward ("อาณาจักรแห่งพระจันทร์เต็มดวง")
Suraj Sharma ("ชีวิต Pi")
ผู้กำกับที่ดีที่สุด:
Ben Affleck ("ARGO Operation")
Catherine Bigelou ("เป้าหมายอันดับหนึ่ง")
David O. Russell ("แฟนของฉันบ้า")
ENDZH LEE ("ชีวิต PI")
สตีเฟ่นสปีลเบิร์ก (ลินคอล์น)
Tom Hooper ("ปฏิเสธ")
นักแสดงที่ดีที่สุด:
"การดำเนินงานของอาร์โก้"
"Marygold Hotel: Best of Exotic"
"อาณาจักรแห่งพระจันทร์เต็มดวง"
"ลิงก์สีเงิน linings"
"ปฏิเสธ"
"ลินคอล์น"
สคริปต์ต้นฉบับที่ดีที่สุด:
Quentin Tarantino ("Dzhango Liberated")
John Gatins ("อุปกรณ์")
Ryan Johnson ("วนรอบเวลา")
Paul Thomas Anderson ("Master")
Mark Bal ("หมายเลขหนึ่ง")
Wes Anderson และ Roman Coppola ("อาณาจักรแห่งพระจันทร์เต็มดวง")
สคริปต์ดัดแปลงที่ดีที่สุด:
Chris Terry ("ARGO Operation")
Tony Kushner (ลินคอล์น)
David Magi ("ชีวิต Pi")
David O. Russell ("แฟนของฉันบ้า")
สตีเฟ่น Chboska ("ดีที่จะเงียบ")
ภาพยนตร์แอนิเมชั่นที่ดีที่สุด:
"ราล์ฟ"
"ผู้ดูแลความฝัน"
"Paranorman หรือวิธีการเชื่องซอมบี้"
"มาดากัสการ์ 3"
"กล้าหาญ"
Frankenvini
การกระทำที่ดีที่สุด:
"007: พิกัด Skyfall"
"Dark Knight: Revival Legend"
"เวนเจอร์ส"
"เวลาลูป"
นักแสดงแอ็คชั่นที่ดีที่สุด:
Joseph Gordon-levitt ("วนซาของเวลา")
Daniel Craig ("007: พิกัด Skyfall")
Jake Jillenhol ("ลาดตระเวน")
Robert Downey Jr. ("เวนเจอร์ส")
Christian Bale ("Dark Knight: Revival Legends")
นักแสดงแอ็คชั่นที่ดีที่สุด:
Emily BLANTE ("วนรอบเวลา")
Gina Karano ("Knockout")
Judi Dench ("007: พิกัด Skyfall")
Ann Hathaway ("Dark Knight: Revival Legends")
Jennifer Lawrence ("หิวเกม")
ตลกที่ดีที่สุด:
"เบอร์นี"
"ลิงก์สีเงิน linings"
"ล้อที่สาม"
"Macho และ Botan"
"ความรักในผู้ใหญ่"
นักแสดงตลกที่ดีที่สุด:
แจ็คแบล็ก (เบอร์นี)
แบรดลีย์คูเปอร์ ("แฟนของฉันเป็นโรคจิต")
Paul Rudd ("ความรักในผู้ใหญ่")
Channing Tatum ("Macho and Botan")
Mark Wahlberg ("ปลายที่สาม")
นักแสดงตลกที่ดีที่สุด:
Mila Kunis ("พิเศษที่สาม")
Jennifer Lawrence ("แฟนของฉันเป็นโรคจิต")
กบฏวิลสัน ("เสียงที่สมบูรณ์แบบ")
Leslie Mann ("รักในผู้ใหญ่")
Shirley McClain (เบอร์นี)
ภาพยนตร์มหัศจรรย์ที่ดีที่สุด / วิทยาศาสตร์ที่ยอดเยี่ยม:
"เวลาลูป"
"โพร"
"หลั่งในป่า"
ภาพยนตร์ต่างประเทศที่ดีที่สุด:
"รัก"
"1 + 1"
"สนิมและกระดูก"
"รอยัลโรมัน"
พิธีมอบรางวัลผู้ชนะจะจัดขึ้นในวันที่ 10 มกราคมในซานตาโมนิกา