Ang mga may hawak ng rekord sa bilang ng mga nominasyon sa 2015 ay dalawang pelikula nang sabay-sabay: "Berdman", isang komedya na drama sa Michael Kiton sa lead role, at ang komedya na "Hotel" Grand Budapest "" - sila ay ipinahayag kaagad sa 9 nominasyon. Para sa isang nominasyon mas mababa - ang "laro ng imitasyon", makasaysayang drama, ang pangunahing papel na kung saan ay ginanap ng Benedict Cumberbatch.
Listahan ng mga nominado sa Oscar -2015:
Kategorya "Pinakamahusay na Pelikula"
• Sniper (producer: Clint Eastwood, Robert Lorenz, Andrew Lazar, Bradley Cooper at Peter Morgan)
• Berdman (producer: Alejandro Gonzalez Inonya, John Lesher at James V. Scotchdopoul)
• Pagtatanggol (producer: Richard Linklater at Kathleen Sutherland)
• Hotel Grand Budapest (producer: Wes Anderson, Scott Rudin, Stephen Reils at Jeremy Dawson)
• simulation game (producer: Nora Grossman, Ido Ostrovsky at Teddy Schwartzman)
• Selma (producer: Christian Kolson, Oprah Winfri, Deda Gardner at Jeremy Cleiner)
• Kabuuang (producer: Tim Bevan, Eric Fellener, Lisa Bruce at Anthony McCarten)
• Obsession (producer: Jason Bloom, Helen Estabruk at David Lancaster)
Kategorya "Pinakamahusay na Direktor Work"
• Alejandro Gonzalez Inonyrto - Berdman.
• Richard Linklater - "pagtatanggol"
• Bennett Miller - "Fox Hunter"
• Wes Anderson - "Hotel Grand Budapest" »
• Morten Tildum - "Game sa Imitasyon"
Kategorya "Best Male Role"
• Steve Karell - "Fox Hunter" (para sa papel ni John Dujna)
• Bradley Cooper - "Sniper" (para sa papel ni Chris Kyle)
• Benedict Cumberbatch - "Game sa Imitasyon" (para sa papel ni Alan Tyurring)
• Michael Kiton - Berdman (para sa papel ni Riggan Thompson)
• Eddie Redmein - "Teorya ng Kabuuang" (para sa papel ni Stephen Hawking)
Kategorya "Pinakamahusay na Women's Role"
• Marion Cotionar - "Dalawang araw, isang gabi" (para sa papel ni Sandra)
• Feliciti Jones - Kabuuang teorya (para sa papel ni Jane Hawking)
• Julianna Moore - "Still Alice" (para sa papel ni Alice Howland)
• Rosamund Pike - "Nawala" (para sa papel ni Amy Elliott-Dann)
• Reese witherspoon - "wild" (para sa papel na ginagampanan ng cheryl stain)
Kategorya "pinakamahusay na lalaki papel ng ikalawang plano"
• Robert Duval - "Hukom" (para sa papel ni Judge Joseph Palmer)
• Itan Hawk - "Pagtatanggol" (para sa papel ng Mason Evans-senior)
• Edward Norton - Berdman (para sa papel ni Mike Schirel)
• Mark Ruffalo - "Fox Hunter" (para sa papel ni Dave Schulz)
• Jay Kay Simmons - "Obsession" (para sa papel ng Terens Fletcher)
Kategorya "Pinakamahusay na kababaihan papel ng pangalawang plano"
• Patricia Arquette - "Defense" (para sa papel ni Olivia Evans)
• Laura Dern - "Wild" (para sa papel ni Barbara "Bobby" Gray)
• Keira Knightley - "Ang Game ng Imitasyon" (para sa papel ni Joan Clark)
• Emma Stone - Berdman (para sa papel na ginagampanan ng SEM)
• Meril strip - "mas malayo sa kagubatan" (para sa papel na ginagampanan ng bruha)
Kategorya "Pinakamahusay na Orihinal na Scenario"
• Alejandro Gonzalez Inonyrto, Nicolas Jaizobone, Alexander Dinelaris at Armando Bo - Berdman
• Richard Linklater - "pagtatanggol"
• E. Max Fry at Dan Futterman - "Fox Hunter"
• Wes Anderson at Hugo Guinness - "Hotel" Grand Budapest "»
• Dan Gilroy - Stringer.
Kategorya "Pinakamahusay na Inangkop na Scenario"
• Jason Hall - "sniper"
• Graham Moore - "ang laro ng imitasyon"
• Paul Thomas Anderson - "Congenital Plock"
• Anthony McCarten - Kabuuang Teorya
• Damien Chasell - "Obsession"
Kategorya "pinakamahusay na animation full-length film"
• Lungsod ng mga Bayani (Don Hall, Chris Williams at Roy Konley)
• Mga Monsters ng Pamilya (Anthony Stakka, Graham AnneBle at Travis Knight)
• Paano pinapansin ang Dragon 2 (Dean Debloh at Bonni Arnold)
• Sea song / awit ng dagat (Tumm Moore at Paul Young)
• Dalhin ang tungkol sa Princess Kaguya (Isao Takahatata at Yoshiaki Nisimura)